ĐƯỜNG DÂY NÓNG
UBND HUYỆN
Tiếp công dân
0243. 883 7692
Giải quyết TTHC
0243. 883 9336
DỊCH VỤ CỘNG ĐỒNG
Thể thao - Giải trí
Chiều 23/3, tại Sân cỏ nhân tạo thôn Ấp Tó, xã Uy Nỗ tổ chức khai mạc giải bóng đá thanh niên mở rộng năm 2024 chào mừng 93 năm ngày thành lập Đoàn Thanh niên cộng sản Hồ Chí Minh (26/3/1931 - 26/3/2024). Đén dự có đồng chí Nguyễn ĐÌnh Phúc - Giám đốc Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao Đông Anh, đại diện một số phòng, ban của Huyện, lãnh đạo Đảng ủy - UBND xã Uy Nỗ.
Tham gia giải đấu năm nay có 12 đội bóng với tổng số gần 200 cầu thủ. Các đội tham dự chia thành 4 bảng, thi đấu vòng tròn 1 lượt. Chọn 8 đội Nhất, Nhì vào thi đấu Tứ kết.
Ngay sau lễ khai mạc đã diễn ra trận đấu giữa đội Xóm Trong và Xóm Ngoài. Các trận bóng diễn ra sôi nổi và sự cổ vũ nhiệt tình của các cổ động viên, các cầu thủ đã thi đấu hết mình, cống hiến cho người xem những pha sút bóng đầy kịch tính. Theo kế hoạch, giải bóng đá thanh niên mở rộng xã Uy Nỗ diễn ra từ ngày 23/3 đến ngày 27/4 với tổng số 20 trận đấu.
Đây là dịp để mỗi cán bộ, đoàn viên, thanh niên được giao lưu học hỏi, hiểu biết lẫn nhau, tăng cường tình đoàn kết, gắn bó trong hoạt động thể dục thể thao và các hoạt động phối hợp, giao lưu khác. Từ đó tạo bầu không khí sôi nổi thực hiện thắng lợi nhiệm vụ công tác đoàn thanh niên.
Hoàng Hoa/Bá Đông