ĐƯỜNG DÂY NÓNG
UBND HUYỆN
Tiếp công dân
0243. 883 7692
Giải quyết TTHC
0243. 883 9336
DỊCH VỤ CỘNG ĐỒNG
Thể thao - Giải trí
Sáng 23/3, tại Nhà thi đấu TDTT của Xã, xã Vân Hà tổ chức Giải bóng chuyền truyền thống năm 2024.
Tới dự và cổ vũ Giải đấu có đồng chí Nguyễn Đình Chiến – HUV – Phó Trưởng Ban Dân vận Huyện ủy; đồng chí Nguyễn Đình Phúc – Giám đốc Trung tâm VHTT&TT Đông Anh.
Tham dự Giải bóng chuyền truyền thống xã Vân Hà năm nay có 4 đội bóng với sự góp mặt của 40 VĐV, Gồm các đội thôn Thiết Bình, thôn Hà Khê, thôn Thiết Úng, thôn Thiết Bình; thi đấu vòng tròn tính điểm chọn ra đội nhất nhì. Trong đó 2 hiệp séc 25, 1 hiệp séc 15.
Với tinh thần thi đấu thể thao cao thượng, nhiệt huyết, các đội đã cống hiến nhiều pha bóng gay cấn, hấp dẫn cùng màn rượt đuổi tỷ số ấn tượng, thu hút sự quan tâm, cổ vũ của đông đảo cổ động viên trong Xã.
Kết thúc giải, BTC đã trao giải nhất cho đội thôn Thiết Úng ; giải nhì cho đội thôn Hà Khê ; giải ba đội thôn Thiết Bình và giải khuyến khích trao cho đội thôn Vân Điềm.
Vũ Quyên – Bá Đông